shafi_banner

labarai

Sabon Nazari Ya Nuna Fa'idodin Dogon Yin Aiki na Testosterone Injections ga Maza

Wani bincike da aka yi a baya-bayan nan ya nuna cewa mazan da ke karbar alluran alluran da ba su dadewa ba za su iya yin aiki da maganin su idan aka kwatanta da wadanda ke karbar allurar testosterone propionate na gajeren lokaci.Abubuwan da aka gano suna nuna mahimmancin nau'i mai dacewa na maganin testosterone don tabbatar da ƙaddamar da haƙuri ga magani.

Binciken, wanda ya haɗa da nazarin bayanan da aka yi daga sama da 122,000 maza a Amurka, idan aka kwatanta yawan adadin maza da aka bi da su tare da testosterone undecanoate zuwa waɗanda aka bi da su tare da testosterone cypionate.Sakamakon ya nuna cewa a cikin watanni 6 na farko na jiyya, ƙungiyoyin biyu suna da ƙimar rikodi iri ɗaya.Duk da haka, yayin da tsawon lokacin jiyya ya kasance daga 7 zuwa watanni 12, kawai 8.2% na marasa lafiya da ke karɓar testosterone cypionate sun ci gaba da jiyya, idan aka kwatanta da 41.9% mai mahimmanci na marasa lafiya da ke karɓar testosterone undecanoate.

Dokta Abraham Morgenthaler, mataimakin farfesa na tiyata a sashen urology na Bet Israel Deaconess Medical Center a Harvard Medical School, ya bayyana mahimmancin waɗannan binciken.Ya ce, "Shaidun sun nuna cewa mafi dacewa nau'ikan jiyya na testosterone, irin su alluran yin aiki mai tsawo, suna da mahimmanci don yarda da rashi na testosterone don ci gaba da jiyya."Dokta Morgenthaler ya jaddada haɓakar haɓakar ƙarancin testosterone a matsayin yanayin kiwon lafiya mai mahimmanci kuma ya nuna fa'idodin kiwon lafiya mafi fa'ida wanda maganin testosterone zai iya bayarwa, gami da ingantaccen sarrafa sukarin jini, rage yawan kitse, ƙara yawan ƙwayar tsoka, haɓaka yanayi, haɓakar ƙashi, har ma da ragewa. na anemia.Koyaya, sanin waɗannan fa'idodin yana dogara ne akan kiyaye riko da magani.

Binciken, wanda Dokta Morgenthaler da abokan aikinsa suka gudanar, sun yi amfani da bayanai daga bayanan Veradigm, wanda ke tattara bayanan bayanan kiwon lafiya na lantarki daga wuraren jinya a fadin Amurka.Masu binciken sun mayar da hankali kan maza masu shekaru 18 da sama da suka fara allurar testosterone undecanoate ko testosterone cypionate magani tsakanin 2014 da 2018. Bayanan, wanda aka tattara a cikin watanni 6 har zuwa Yuli 2019, ya ba masu binciken damar tantance kulawar jiyya dangane da lokaci na lokaci. alƙawura da duk wani dakatarwa, canje-canjen takardar magani, ko kammala ainihin maganin testosterone.

Musamman ma, an bayyana ma'anar jiyya ga ƙungiyar testosterone undecanoate a matsayin rata na fiye da kwanaki 42 tsakanin ƙarshen kwanan wata na farko da ranar farawa na na biyu, ko kuma tazarar fiye da kwanaki 105 tsakanin alƙawura na gaba.A cikin ƙungiyar cypionate testosterone, an bayyana rashin daidaituwa a matsayin tazara na fiye da kwanaki 21 tsakanin alƙawura.Bugu da ƙari, ƙimar rikodi, masu binciken sun bincikar abubuwa daban-daban kamar canje-canje a cikin nauyin jiki, BMI, hawan jini, matakan testosterone, adadin sababbin abubuwan da ke faruwa na zuciya da jijiyoyin jini, da kuma abubuwan haɗari masu dacewa daga watanni 3 kafin allurar farko zuwa watanni 12 bayan farawa. magani.

Wadannan binciken sun ba da haske game da mahimmancin allurar testosterone mai tsawo a cikin inganta jiyya da kuma kara yawan amfanin da ake samu na maganin testosterone.Maza masu ƙarancin testosterone na iya samun fa'ida sosai daga nau'ikan jiyya masu dacewa, tabbatar da ci gaba da ƙarfafa sadaukarwar dogon lokaci don inganta lafiyarsu da jin daɗin rayuwa gabaɗaya.


Lokacin aikawa: Jul-07-2023